Fasaha masu tasowa suna magance ƙalubalen tura 5G

Yayin da kamfanoni ke haɓaka ɗaukar dabarun wayar hannu-farko, buƙatar haɗin haɗin 5G mai sauri ya haɓaka cikin sauri. Duk da haka, ƙaddamar da 5G bai kasance mai sauƙi kamar yadda ake tsammani ba, yana fuskantar ƙalubale kamar tsada, ƙwarewar fasaha da shinge na tsari. Don magance waɗannan batutuwa, ana amfani da fasahohi masu tasowa don haɓaka aikin 5G da haɓaka aikin cibiyar sadarwa.

Kalubalen da ke fuskantar tura 5G

Masu aiki da hanyar sadarwar wayar hannu (MNOs) suna fuskantar ƙalubale da yawa kamar tsadar tsada, shingen tsari, rikitaccen fasaha da damuwar al'umma lokacin tura kayan aikin 5G. Wadannan abubuwan sun haifar da sannu a hankali fiye da yadda ake tsammanin haɓaka hanyoyin sadarwar 5G, musamman a wasu wurare, inda ƙwarewar masu amfani ba ta gamsar da su ba.

Cin nasara ƙalubalen tura 5G tare da fasahohin da ke tasowa

Bude RAN da yankan hanyar sadarwa

Bude RAN yana karya ikon mallakar masu samar da sadarwa na gargajiya kuma yana haɓaka bambance-bambancen yanayin yanayin halitta ta haɓaka buɗaɗɗen ƙa'idodin aiki tare. Yanayin sa na tsakiya na software yana ba da damar hanyoyin sadarwa masu sassauƙa da ƙima don biyan buƙatun sabis na 5G iri-iri. Fasaha slicing cibiyar sadarwa yana bawa masu aiki damar ƙirƙirar cibiyoyin sadarwa na yau da kullun akan kayan aikin 5G na zahiri guda ɗaya, keɓance sabis na cibiyar sadarwa don takamaiman aikace-aikace, da haɓaka inganci da aiki.

Aikace-aikacen masu maimaita wayo

Masu maimaita wayo suna amfani da ababen more rayuwa da ake da su don tsawaitawa da haɓaka kewayon 5G da rage farashin turawa masu aikin cibiyar sadarwa. Waɗannan na'urori suna haɓaka ɗaukar hoto a wuraren da ke da sigina masu rauni ta hanyar juyawa da haɓaka siginonin da ke akwai, tabbatar da cewa duk na'urori za su iya dogaro da kai ga hanyar sadarwar salula. Masu maimaita wayo suna taka muhimmiyar rawa a masana'antu tare da buƙatun haɗin kai mara waya, kamar kiwon lafiya, dillali, da baƙi.

Gabatarwar hankali na wucin gadi

Hankali na wucin gadi (AI) yana taka muhimmiyar rawa wajen inganta hanyoyin sadarwar 5G. Ta hanyar haɓaka cibiyar sadarwa ta AI, masu aiki za su iya saka idanu da daidaita saitunan cibiyar sadarwa a ainihin lokacin, haɓaka ƙwarewar mai amfani, rage farashin aiki, da haɓaka kasuwancin 5G.

Ci gaba a fasahar igiyar ruwa ta millimeter

Yin amfani da igiyoyin mitar mitoci (24GHz da sama) sun haɓaka haɓaka haɓakar RF da kayan aikin microwave, musamman ci gaban fasaha a cikin asarar watsa siginar, rarrabuwar zafi, da haɗin na'urar, wanda ke ba da tallafi ga hanyoyin sadarwa mai saurin gaske a cikin hanyoyin sadarwar 5G. .

Tallafin siyasa da kuma abubuwan da za a sa gaba

Ma'aikatun gwamnati suna haɓaka haɓakawa da haɓaka hanyoyin sadarwar 5G zuwa 5G-Advanced, da haɓaka haɓaka bincike da haɓakawa da haɓaka fasahar sadarwar 6G. Wannan yana ba da goyon bayan manufofi masu ƙarfi don ƙaddamar da 5G kuma yana haɓaka aikace-aikace da haɓaka fasahar da ke tasowa.

A taƙaice, aikace-aikacen fasaha masu tasowa kamar RAN buɗewa, slicing na cibiyar sadarwa, masu maimaita wayo, fasaha na wucin gadi da fasahar igiyar milimita suna shawo kan ƙalubalen da ke cikin jigilar 5G da haɓaka aikace-aikacen tartsatsi da haɓaka hanyoyin sadarwar 5G.


Lokacin aikawa: Dec-06-2024